x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
   |   
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo

CÁC TRẬN ĐÁ LẠI VÒNG 3 VÀ 4 FA CUP BỊ HỦY BỎ

11:12 | 21/12/2021

Các trận đá lại ở vòng 3 và vòng 4 FA Cup sẽ bị hủy bỏ nhằm tạo điều kiện cho các CLB ứng phó với lịch thi đấu dày đặc vì ảnh hưởng từ Covid-19.

Nếu xảy ra tỷ số hòa sau 90 phút thi đấu ở các trận tại vòng 3 và vòng 4 FA Cup, hai đội sẽ bước vào hiệp phụ và cuối cùng là loạt sút luân lưu nếu tiếp tục bất phân thắng bại.

Quyết định hủy đá lại các trận tại vòng 3 và 4 FA Cup được đưa ra trong bối cảnh các CLB phải đối mặt với lịch đấu bù dày đặc do nhiều trận mùa này bị hoãn vì dịch bệnh bùng phát.

Theo lịch, vòng 3 FA Cup sẽ diễn ra từ ngày 7 đến 10/1/2022, còn vòng 4 diễn ra từ ngày 5 đến 6/2/2022. Thông báo của FA nêu rõ: "Chúng tôi xác nhận rằng các trận đá lại ở vòng 3 và vòng 4 Emirates FA Cup 2021/22 sẽ bị loại bỏ. 

Quyết định đặc biệt này đã được Hội đồng FA thông qua vào thứ Sáu, ngày 17 tháng 12, và đã được thực hiện vì lợi ích lớn hơn của bóng đá Anh nhằm giảm bớt lịch thi đấu dày đặc sau khi một số trận đấu bị hoãn trong những ngày gần đây và tiếp tục không chắc chắn vì Covid-19. Từ mùa 2022/23, các trận đá lại sẽ diễn ra bình thường".

Mới đây, phần lớn các CLB Ngoại hạng Anh đồng thuận tiếp tục ra sân như lịch thi đấu đã được lên kế hoạch bất chấp tình hình dịch Covid-19 lây lan rộng. Cuối tuần qua, đã có 6/10 cặp đấu ở vòng 18 Premier League tạm hoãn vì dịch bệnh gồm Aston Villa vs Burnley, MU vs Brighton, Southampton vs Brentford, Watford vs Palace, West Ham vs Norwich và Everton vs Leicester.

Theo: Bongdaplus

BÌNH LUẬN:
TIN LIÊN QUAN

LỊCH THI ĐẤU HÔM NAY

CAN CUP 2021, VÒNG 1/8
23h00 B.B.Ngà VS Ai Cập
02h00 Mali VS Equatorial Guinea
HẠNG NHẤT ANH, VÒNG 24
03h00 West Brom VS Preston North End
VĐQG PHÁP, VÒNG 20
01h00 Angers VS Saint Etienne
VCK NỮ CHÂU Á, VÒNG 3
21h00 Đài Loan Nữ VS Iran Nữ
GIAO HỮU CLB, VÒNG T.1
17h00 Jihlava VS MFK Chrudim
17h00 SK Prostejov VS Pardubice
18h59 Zaglebie Lubin VS FK Metalac GM
18h59 Maribor VS FK Vozdovac
18h59 Ruzomberok VS Radnicki Nis
18h59 Cukaricki Belgrade VS Mura
18h59 Gornik Zabrze VS PFK Aleksandriya
19h00 Brno VS Trencin
20h00 Ural S.r. VS Pyunik
22h00 Union Berlin VS Erzgebirge Aue
22h00 Sparta Praha VS Lok. Moscow
23h00 Slask Wroclaw VS FK Vojvodina
HẠNG 3 TÂY BAN NHA, VÒNG 20
01h00 Salamanca VS Inter de Madrid
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo