x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
   |   
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo

ĐT NỮ VIỆT NAM VÀO BẢNG ĐẤU DỄ THỞ Ở GIẢI NỮ ĐÔNG NAM Á 2022

20:55 | 28/05/2022

Kết quả bốc thăm đưa ĐT nữ Việt Nam vào bảng khá nhẹ trong khi bảng A của chủ nhà Philippines rất “khó nhằn” khi có sự hiện diện của Australia.

Ngày 28/5, AFF đã tiến hành bốc thăm chia bảng giải bóng đá nữ Đông Nam Á 2022. Theo cách phân chia nhóm hạt giống, ĐT nữ Việt Nam và Thái Lan nằm ở nhóm 1. Myanmar và chủ nhà Philippines nằm ở nhóm 2. Indonesia và Timor Leste nằm ở nhóm 3. Singapore và Malaysia nằm nhóm 5. Đáng chú ý, Australia, một đội bóng lừng lẫy châu Á, lại nằm ở nhóm hạt giống số 5 cùng với Lào.  

Kết quả, ĐT nữ Việt Nam trúng lá thăm khá may mắn khi nằm ở bảng B cùng với Myanmar,  Timor Leste, Campuchia và Lào. Với kết quà này, ĐT nữ Việt Nam và Myanmar đảm bảo đến 99,99% 2 vé vào bán kết.

Trong lúc đó, bảng A không chỉ có nhiều đội hơn mà cuộc  chiến hứa hẹn sẽ rất khốc liệt khi có sự hiện diện của Philippines, Thái Lan, Malaysia,Indonesia, Singapore và đặc biệt là Australia. Có thể thấy, 2 suất vào bán kết của bảng này là cuộc đua của Philippines, Thái Lan và Australia. 

Philippines đã có thấy sự lớn mạnh đáng kể trong thời gian vừa qua với “dòng máu ngoại”, gồm những cầu thủ gốc Philippines đang thi đấu ở châu Âu được kêu gọi trở về phục vụ ĐTQG.

Tại SEA Games 31, Philippines đã làm nên lịch sử khi lần đầu tiên giành HCĐ. Trước đó, đội bóng này cũng đã lần đầu tiên giành vé dự World Cup nữ 2023.

Ở bảng A này, nếu sử dụng đội hình mạnh nhất, vé đầu tiên đi tiếp khó lọt khỏi tay Australia bởi trình độ của các cô gái đến từ xứ Chuột túi ở đẳng cấp cao hơn hẳn so với các nữ cầu thủ ở khu vực Đông Nam Á.

Giải nữ Đông Nam Á 2022 sẽ diễn ra tại Philippines từ ngày 2-14/7 tới. Theo kế hoạch, ĐT nữ  Việt Nam sẽ tập trung vào ngày 30/5 và sẽ có trận giao hữu với ĐT nữ Pháp tại Pháp.

Theo: Bongdaplus

BÌNH LUẬN:
TIN LIÊN QUAN

LỊCH THI ĐẤU HÔM NAY

CÚP C3 CHÂU ÂU, VÒNG So Loai 1
22h00 Alashkert VS Hamrun Spartans
22h00 FC Santa Coloma VS Breidablik
23h00 Flora Tallinn VS Seinajoen JK
23h00 Saburtalo VS Partizani Tirana
23h00 FK Panevezys VS Milsami
23h00 Brunos Magpies VS Crusaders Belfast
23h00 KuPS VS Dila Gori
23h00 Pogon Szczecin VS KR Reykjavik
23h00 Borac Banja Luka VS B36 Torshavn
23h30 Ruzomberok VS Kauno Zalgiris
00h00 Floriana VS Petrocub
00h00 Sfintul Gheorghe VS Mura
00h00 Dinamo Tbilisi VS Paide Linname.
00h00 O.Ljubljana VS Differdange
01h00 Dinamo Minsk VS Decic Tuzi
01h00 HB Torshavn VS Newtown AFC
01h00 Bala Town VS Sligo Rovers
01h00 KF Gjilani VS FK Liepaja
01h00 KF Laci VS Iskra Danilo
01h00 Fola Esch VS Tre Fiori
01h00 Shkendija VS Ararat Y
01h15 Lechia GD VS Academy Pandev
01h30 Dunajska Stred VS Cliftonville
01h30 Buducnost VS KF Llapi
01h45 Derry City VS Riga FC
01h45 Tre Penne VS FK Tuzla City
NỮ CHÂU ÂU, VÒNG 1
02h00 Na Uy Nữ VS Bắc Ireland Nữ
NỮ ĐÔNG NAM Á, VÒNG 2
15h00 Lào Nữ VS Đông Timo Nữ
18h00 Campuchia Nữ VS Việt Nam Nữ
U19 ĐÔNG NAM Á, VÒNG 3
15h00 Malaysia U19 VS Singapore U19
19h00 Lào U19 VS Campuchia U19
COPA LIBERTADORES, VÒNG 1/8 Luot Ve
07h30 Estudiantes LP VS Fortaleza/CE
COPA SUDAMERICANA, VÒNG 1/8
05h15 Lanus VS Independiente JT
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo