bong da
   |   

VPF CHÍNH THỨC CÔNG BỐ CÁC GIẢI THƯỞNG CỦA MÙA GIẢI 2018

08:37 | 11/10/2018

 

Chiều qua, VPF đã ban hành Quyết định công nhận các danh hiệu ở V.League và Giải hạng Nhất QG 2018. Những giải thưởng này sẽ được trao tại Gala tổng kết giải vào ngày 16/10 tới.

Danh sách cụ thể như sau:

* ĐỐI VỚI V.LEAGUE:

Danh hiệu tập thể:

- Vô địch: Hà Nội FC (3 tỷ đồng)

- Á quân: FLC.TH (1,5 tỷ đồng)

- Hạng ba: Sanna.KH (750 triệu đồng)

- Giải phong cách: SLNA (200 triệu đồng)

- CLB đào tạo trẻ tốt nhất: SLNA (20 triệu đồng)

- BTC trận đấu tốt nhất: Sanna.KH (20 triệu đồng)

- CLB có mặt sân tốt nhất: Hà Nội FC (20 triệu đồng)

Danh hiệu cá nhân:

- HLV xuất sắc nhất: Chu Đình Nghiêm (Hà Nội FC)

- Cầu thủ xuất sắc nhất: Nguyễn Văn Quyết (Hà Nội FC)

Văn Quyết đoạt giải Cầu thủ xuất sắc nhất
Văn Quyết đoạt giải Cầu thủ xuất sắc nhất

- Cầu thủ trẻ xuất sắc nhất: Nguyễn Quang Hải (Hà Nội FC)

- Vua phá lưới: Oseni (17 bàn thắng - Hà Nội FC)

- Bàn thắng đẹp nhất: Nguyễn Đình Bảo (Hải Phòng FC)

- Còi vàng: Ngô Duy Lân

- Còi bạc: Hoàng Ngọc Hà

- Còi đồng: Nguyễn Ngọc Châu

- Cờ vàng: Phạm Mạnh Long

- Cờ bạc: Nguyễn Trung Hậu

- Cờ đồng: Nguyễn Văn Hậu

- 14 cầu thủ xuất sắc nhất của 14 CLB: Tiến Linh (B.BD), Omar (FLC.TH), Duy Mạnh (Hà Nội FC), Thành Long (Hải Phòng), Công Phượng (HAGL), Sỹ Minh (Nam Định), Thanh Trung (Quảng Nam), Ngọc Duy (Sài Gòn FC), Quốc Chí (Sanna.KH), Đức Chinh (SHB Đà Nẵng), Văn Đức (SLNA), Nguyên Sa (Than Quảng Ninh), Phi Sơn (TP.HCM), Tùng  Quốc (XSKT.CT).

* ĐỐI VỚI GIẢI HẠNG NHẤT:

- Vô địch: Viettel

- Á quân: Hà Nội B

- Hạng ba: Đồng Tháp

- Giải phong cách: Hà Nội B

- Vua phá lưới: Y Thăng Eban (15 bàn - Đắk Lắk)

- 10 cầu thủ xuất sắc nhất của 10 CLB: Thanh Thụ (TMS Bình Định), Công Nhật (CLB Huế), Hữu Nghĩa (Bình Phước), Văn Kỳ (Công an Nhân dân), Hoàng Mỹ (Đăk Lăk), Văn Hòa (Đồng Tháp), Tuấn Hải (Hà Nội B), Tài Lộc (Long An), Hoàng Đức (Viettel), Minh Toàn (Fico.TN).

Loading...
BÌNH LUẬN:
TIN LIÊN QUAN

LỊCH THI ĐẤU HÔM NAY

UEFA NATIONS LEAGUE, VÒNG 2
01h45 Luxembourg VS San Marino
01h45 Belarus VS Moldova
01h45 Bosnia & Herz VS Bắc Ireland
01h45 Estonia VS Hungary
01h45 Phần Lan VS Hy Lạp
01h45 Iceland VS Thụy Sỹ
01h45 T.B.Nha VS Anh
GIAO HỮU ĐTQG, VÒNG T.10
00h45 Arập Xêut VS Iraq
01h45 Croatia VS Jordan
HẠNG 3 ITALIA, VÒNG 6
01h45 Arezzo VS Pontedera
HẠNG 2 HÀ LAN, VÒNG 9
01h00 PSV Eindhoven U21 VS Ajax U21
VĐQG BRAZIL, VÒNG 29
06h00 Ceara/CE VS Botafogo/RJ
VĐQG COLOMBIA, VÒNG Cls 14
06h00 Deportivo Pasto VS Millonarios
Loading...
Loading...