x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
   |   
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo

ĐỘI HÌNH TIÊU BIỂU SERIE A THÁNG 3 THEO WHOSCORED

15:58 | 09/04/2022

Trang Whoscored tổng hợp đội hình với 11 cầu thủ đã chơi ấn tượng nhất tại Serie A tháng 3 vừa qua.

Loạt trận Serie A tháng 3, AC Milan đã có những màn bứt tốc ấn tượng để chiếm lấy vị trí dẫn đầu bảng xếp hạng. Góp công lớn vào thành tích của thầy trò HLV Stefano Pioli phải kể đến 2 gương mặt bao gồm trung vệ Pierre Kalulu và tiền vệ Ismael Bennacer. 

Nếu như Kalulu là "tấm lá chắn" vững chắc nơi hàng phòng ngự thì Bennacer là gương mặt đảm bảo sự ổn định ở khu trung tuyến. Đáng chú ý, Bennacer chính là tài năng trẻ được đào tạo ở lò Arsenal nhưng anh không tìm được chỗ đứng tại sân Emirates và buộc phải lang bạt qua nhiều đội bóng trước khi khẳng định được bản thân tại AC Milan.

Đội hình tiêu biểu Serie A tháng 3.
Đội hình tiêu biểu Serie A tháng 3.

Ngoài ra, một gương mặt khác cũng bị Pháo thủ thải loại còn có thủ thành Wojciech Szczesny, người từng được đánh giá là tài năng trẻ xuất sắc của bóng đá Ba Lan dưới thời HLV Arsene Wenger. 

Hiện tại, Szczesny đang thể hiện phong độ tốt để giúp Juventus đảm bảo một vị trí trong top 4 Serie A, qua đó giành được tấm vé tham dự Champions League mùa sau. 

Đội hình tiêu biểu Serie A tháng 3:

Thủ môn: Wojciech Szczesny (Juventus).

Hậu vệ: Giovani Di Lorenzo (Napoli), Pierre Kalulu (AC Milan), Bremer (Torino), Giorgos Kyriakopoulos (Sassuolo).

Tiền vệ: Domenico Berardi, Hamed Traore (Sassuolo), Ismael Bennacer (AC Milan), Nicolo Barella (Inter Milan).

Tiền đạo: Edin Dzeko (Inter Milan), Gianluca Scamacca (Sassuolo).

Theo: Bongda.com.vn

BÌNH LUẬN:
TIN LIÊN QUAN

LỊCH THI ĐẤU HÔM NAY

CÚP C3 CHÂU ÂU, VÒNG Chung Ket
02h00 Roma VS Feyenoord
COPA LIBERTADORES, VÒNG 6
05h00 Colo Colo VS Fortaleza/CE
05h00 River Plate VS Alianza Lima
07h00 Independiente JT VS America/MG
07h00 Atl. Mineiro/MG VS Deportes Tolima
07h00 CA Penarol VS Colon
07h00 Cerro Porteno VS Olimpia Asuncion
U17 CHÂU ÂU, VÒNG Tu Ket
21h30 Đức U17 VS Pháp U17
00h00 Hà Lan U17 VS Italia U17
COPA SUDAMERICANA, VÒNG 6
05h15 Wanderers VS Barcelona SC
05h15 Jorge Wilstermann VS Everton CD
05h15 Lanus VS Metropolitano
05h15 Sao Paulo/SP VS Ayacucho FC
07h30 Dep.Guaira VS General Caballero
07h30 Independiente VS Ceara/CE
GIAO HỮU U23, VÒNG T.5
21h00 Uzbekistan U23 VS Tajikistan U23
00h00 Algeria U23 VS Palestine U23
HẠNG 3 ITALIA, VÒNG Play off
00h00 Catanzaro VS Padova
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo