x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
   |   
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo

ĐT ĐỨC CÔNG CÔNG BỐ DANH SÁCH DỰ OLYMPIC 2020

08:13 | 06/07/2021

U23 Đức mới đây đã công bố danh sách các cầu thủ tham dự Thế vận hội Tokyo 2020 diễn ra vào cuối tháng này. Max Kruse, Nadiem Amiri và Maximilian Arnold là ba cầu thủ quá độ tuổi Olympic được HLV  Stefan Kuntz trao cơ hội.

Theo quy định của IOC (Ủy ban Olympic quốc tế), các cầu thủ tham dự Olympic Tokyo đều phải sinh ra trước ngày 31/12/1996. Ngoài ra, mỗi đội bóng sẽ được bổ sung 3 cầu thủ ngoài độ tuổi Olympic.

HLV Stefan Kuntz của ĐT Đức mới đây đã công bố danh sách 19 cầu thủ (ít hơn quy định 3 cầu thủ) tham dự Olympic Tokyo 2021, trong đó có 3 cầu thủ nằm ngoài độ tuổi là Max Kruse, Nadiem Amiri và Maximilian Arnold.

Kruse đã ghi 11 bàn và 5 đường kiến tạo tại Bundesliga trong màu áo Union Berlin mùa trước, giúp đội bóng giành suất thi đấu tại cúp châu Âu ở mùa 2021/22. Kruse năm nay 33 tuổi, từng có 4 bàn thắng sau 14 lần khoác áo ĐT Đức, nhưng lần gần nhất anh thi đấu cho Die Mannschaft là từ tháng 10/2015.

Amiri và Arnold trước đây cũng đều từng khoác áo các đội tuyển trẻ và ĐTQG Đức. Bộ đôi cầu thủ đang chơi cho Leverkusen và Wolfsburg là thành viên trong đội hình của HLV Kuntz từng giành chức vô địch U21 châu Âu tại Ba Lan vào năm 2017.

7 cầu thủ từng vô địch U21 châu Âu 2021 vừa qua sẽ tham dự Olympic Tokyo
7 cầu thủ từng vô địch U21 châu Âu 2021 vừa qua sẽ tham dự Olympic Tokyo

Ngoài ra, có 7 cầu thủ trong danh sách U23 Đức tham dự Olympic Tokyo thuộc biên chế đội U21 Đức giành chức vô địch U21 châu Âu tại Slovenia hồi tháng 6 vừa qua.

''Chúng tôi đã tìm thấy sự kết hợp tốt giữa ba cầu thủ lớn tuổi, các nhà vô địch U21 châu Âu mới đăng quang và nhóm tuổi đủ điều kiện tham dự Thế vận hội từng vô địch U21  châu Âu vào năm 2019. Với đội hình này, chúng tôi muốn tiến càng xa càng tốt và nỗ lực để giành huy chương Olympic'', HLV Kuntz chia sẻ.

Đức sẽ thi đấu với Honduras trong trận giao hữu vào ngày 17/7 trước khi gặp Brazil, Saudi Arabia và Bờ Biển Ngà ở bảng D. Đức đang là đương kim á quân, sau khi nhận thất bại trước Brazil tại Rio năm 2016. Trong lịch sử, Đông Đức từng giành được Huy chương vàng tại Thế vận hội 1976 ở Montreal.

Đội hình đầy đủ:

Thủ môn: Svend Brodersen (Yokahama), Florian Müller (VfB Stuttgart), Luca Plogmann (Werder Bremen).

Hậu vệ: Benjamin Henrichs (RB Leipzig), Amos Pieper (Arminia Bielefeld), David Raum (Hoffenheim), Jordan Torunarigha (Hertha Berlin), Felix Uduokhai (Ausgburg), Josha Vagnoman (Hamburg).

Tiền vệ: Nadiem Amiri (Bayer Leverkusen), Maximilian Arnold (Wolfsburg), Niklas Dorsch (Gent), Ismail Jakobs (Cologne), Eduard Löwen (Bochum), Arne Maier (Hertha Berlin), Anton Stach (Greuther Fürth).

Tiền đạo: Max Kruse (Union Berlin), Marco Richter (Augsburg), Cedric Teuchert (Union Berlin).

Theo: Bongdaplus

BÌNH LUẬN:
TIN LIÊN QUAN

LỊCH THI ĐẤU HÔM NAY

HẠNG 2 ĐỨC, VÒNG 2
23h30 Karlsruher VS Darmstadt
23h30 Paderborn 07 VS Nurnberg
VĐQG MỸ, VÒNG 16
06h30 New York City VS Columbus Crew
07h00 Orlando City VS Atlanta United
09h00 LA Galaxy VS Portland Timbers
GIAO HỮU CLB, VÒNG T.7
21h00 Naestved BK VS B93 Kobenhavn
21h30 Dordrecht 90 VS Fortuna Sittard
21h30 Strasbourg VS Freiburg
22h00 B.Dortmund VS Bologna
22h00 Fiorentina VS Virtus Verona
22h59 Hertha Berlin VS Al Hilal
23h00 Aris Limassol VS Doxa Katokopia
23h00 Cadiz VS Espanyol
23h30 Brabrand IF VS Skive IK
23h45 Heracles Almelo VS RKC Waalwijk
00h00 Eindhoven VS Lierse
00h00 NAC Breda VS Lommel
00h00 NEC Nijmegen VS OFI Creta
00h00 Valencia VS Levante
00h00 Zaragoza VS Atromitos
00h30 Cambuur VS Emmen
01h00 Fuenlabrada VS Getafe
01h00 Rotherham Utd VS Middlesbrough
01h00 Fleetwood Town VS Leeds Utd
01h00 Vicenza VS Lecce
01h30 Wigan VS Preston North End
01h45 Burton Albion VS Newcastle
HẠNG 4 ĐỨC - BAVARIA, VÒNG 4
23h30 V. Aschaffenburg VS Greuther Furth II
00h00 Bayern Munich II VS VfB Eichstatt
00h00 Buchbach VS TSV 1896 Rain
00h00 Rosenheim VS Nurnberg II
00h00 SpVgg Bayreuth VS Wacker Burghausen
00h00 Unterhaching VS Augsburg II
00h30 Memmingen VS Illertissen
HẠNG 4 ĐỨC - ĐÔNG BẮC, VÒNG 3
00h00 Chemnitzer VS Union Furstenwalde
LIÊN ĐOÀN BỒ ĐÀO NHA, VÒNG 2
02h15 Pacos Ferreira VS Gil Vicente
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo
x
Bạn Muốn Tắt Quảng Cáo